Kutoka Studio 15. Hii ni VOA Express. Hii ni VOA Express moja kwa moja kutoka hapa Washington DC, ikiwa ni Jumatatu ambayo imechangamka kweli kweli, tarehe ikiwa ni kumi mwezi wa saba mwaka wa 2023, nalo jina langu Harrison Kamau. Mimi naitwa Idi Ligongo, tunakukaribisha katika nusu saa hizi za matangazo haya ya VOA Express tukiangalia masuala muhimu yanayoendelea yanakugusa wewe eh, kijana, na hata kama haupo katika umri wa ujana lakini tunaamini kabisa kwa namna moja manyingine unaweza kupata uelewa wa kutosha mambo ni mengi kwelikweli. Leo tunataka kuangazia namna gani kijana anaweza kushiriki katika ulinzi wa taifa lake, lakini vile vile Harrison eh, Kamau tumeandaa mambo mengi eh, kama ilivyo ada, mambo ya barazani, swali la leo E, muziki na kadhalika, kweli kabisa. Na vile vile tutaangalia mchakato unaoendelea nchini Kenya ukiongozwa na kiongozi wa upinzani Raila Odinga katika kukusanya sahihi kutoka kwa wananchi ili labda pengine waweze kushinikiza a, mabadiliko hayo na mengine mengi, ni ndani ya VOA Express, nikikuomba popote ulipo tusafiri pamoja ili tueleweke tu, tu, tuelewe mambo tujiburudishe, na tupate kufurahia VOA Express kutoka hapa Washington DC kwako. Idi, nam sasa, Kamau, ni kwamba hii leo uh, pale nchini Tanzania jeshi la kujenga taifa, yaani JKT, limetimiza miaka sitini si lilianzishwa mwaka 1963 lengo likiwa ni kushirikisha jamii e, katika masuala ya ulinzi, lakini vilevile vile, vile masuala ya uzalishaji na ujenzi wa taifa kiujumla. Na kwa miaka mingi imekuwa ni sheria pale Tanzania unapomaliza kidato cha sita, e, unakwenda JKT. e, miaka hapa katikati ilisitishwa lakini sasa hivi imerejea tena. e, kwa maana hiyo e, unakuta wewe unapomaliza kidato cha sita lazima uende. Sasa tunajiuliza, wewe kama kijana, si Tanzania tu, popote pale ulipo, nafasi yako iko vipi katika ulinzi e, wa taifa lako? Eh, maanake mara nyingi huwa tunadhani kwamba ulinzi wa taifa ni, se, ni watu tu waliovaa zile sare za kijeshi e, ama za polisi ama e, za taasisi yoyote ile ya ulinzi na usalama hapa. Tumezungumza na Twaha Farijala ambaye anatokea katika e, taasisi ya Tanzania Youth Coalition TYC, na nikataka kujua kutoka kwake kwanza kile ambacho anakiona kiujumla ni nini hasa wajibu wa kijana katika kulinda ama kushiriki katika ulinzi na usalama wa taifa lake? Toa haya utueleze. Vijana ndio nguvu kazi ya taifa lolote lile na vijana ndio population kubwa katika nchi zozote zile katika ulimwengu huu. Kwa hiyo tunapozungumzia katika masuala aidha ya ulinzi na usalama, hata kama ni maswala ya ajira, ni lazima tujikite zaidi tena kwa kuangalia vijana, na katika hayo tunaweza tukaangalia katika maswala aidha inayozalishaji mali, tunaweza pia tukaangalia swala la ulinzi kama vile walivyosema, kwa sababu hawa vijana ambao wanatakiwa wazalishwe katika taifa lolote lile ndio jicho la taifa katika maswala yale ya ulinzi au ya uzalishaji. Kwa hiyo, endapo kama tunakuwa tumewazalisha vijana ambao wanakuwa na uzalendo katika taifa lolote lile inakuwa ni njia ya kuweza kupelekea katika maendeleo ya nchi husika. Asante ah, sana, sana tuwa, tuwa. Sasa kile ambacho vilevile tungependa kujua nini, eh, vijana wanapaswa kufahamu swala so, zima hili la ulinzi na usalama kwa mataifa yao vitu ambavyo anatakiwa waweze kufahamu kwanza, mojawapo ni kuweza kujiandaa kuwa katika kuhakikisha namna gani wanaweza kalinda mataifa yao, lakini ulinzi huu unaweza ukaona jituniza katika mambo tofauti tofauti. Ulinzi ni swala nyeti sana katika taifa lolote hilo. Kwa hiyo, swala hili linahitaji pia uzalendo na uaminifu. Kwa hiyo, katika kuandaa vijana hawa ni lazima serikali yoyote ile iweze kuweka mambo muhimu ambayo inaweza ikawaandaa vijana wawe na uzalendo hasa kwa kutoa mafunzo maalum haya. Huyu ni Twaha Farijala kutoka TYC, Tanzania Youth Coalition. Hawa hujikita sana na maswala ya vijana eneo zima la maziwa makuu na eh, Afrika Mashariki eh, kwa ujumla. Tunasonga mbele mambo ya ngoma, eh, Rick Hasani. hodi kuelekea kwenye kama huna kazi ambapo uh, Sadiki Kanza kutoka kule Tabata Tanzania uh, anashauri vijana ambao tayari wamesha elimika wasikate tamaa, ila waendelee hata kama ni kuvumilia kwenye mafunzo kazi bila kupata malipo, ajira itafika tu. Hebu tusikie kama ilivyoandaliwa naye mkamiti Kibayasi. Kwa vijana vijana wenzangu ambao bado wanakuwa na changamoto kupata kazi, kutafuta ajira ni vyema kama umesoma, una satifiketi zako za diploma au digrii, kwa sababu ajira imekuwa ni changamoto. Unaweza ukaenda katika mashirika wewe mwenyewe, ukajaribu kuomba kwenye mashirika ambayo ya kiserikali au ya watu binafsi ukaanza kuomba kama kufanya internship, ambao kuna baadhi ya mashirika wanapokea watu na wanakuwa nakusaidia kupatia pesa za nauli, kwa sababu pale utakuwa unaweza kufanya internship, utajifunza kuelewa mazingira ya kazi, na pia utakuwa unajitengenezea wakati mzuri, ambapo kipindi cha ajira kitakapokuwa katika hiyo shirika, ili waweze kuwa konsida na wewe, ambao umeweza kujitolea kwa kipindi cha labda miezi mitatu misita ili wanakuwa na kupa priority ya kwanza ili kuweza kukupa ajira. Kwa hiyo utakuwa umejikwamua na kile kipindi cha muda mrefu cha kuwa unatafuta ajira, ni wapi utakapoipata ajira mpya, bali utakuwa umeipata kwa kutumia njia ya internship ambayo ulienda kuiomba kufanya katika shirika. Mbali na hapo, pia unaweza ukaamua kujiajiri mwenyewe, bali yakuwa kama kwa kidogo na jiwezi kiuchumi, au kama una asset chochote, unaweza kwenda banki kupata mkopo kwa jikwamua mwenyewe kwa kufanya biashara wewe mwenyewe ambapo utaangalia mazingira ambayo ulipo na utaangalia ni kuna fursa gani ambayo unaweza kuifanya itakutengenezea wewe kipato. Kwa hiyo utaangalia, kama umeamua kuwekeza katika kilimo, pia sio vibaya, kilimo kinalipa. Utaangalia mazao gani ambayo yanafanya vizuri sokoni, au masoko ya nje ya nchi, kadi utakazoanza katika uwekezaji wako wa kilimo, maisha yataweza kunyanyuka vizuri, kwa sababu utakapotegemea mazao yako kupata na utatafuta soko la kuuza mazao na mazao yakiuzika, basi utakuwa umepata kipato ambacho kitakuwa kimekuondoa na janga la umaskini. Safi sana, kweli kabisa pale. Uh, ni mambo ambayo yanatia moyo kwa vijana kwamba kuliko kulalamika kwamba hakuna ajira, kuna matumaini pale mbele. Basi sasa, umefika wakati wa habari za kimataifa. Mamlaka kusini mwa China zimesema kwamba mshambuliaji ameua watu sita na kujeruhi mwingine mmoja kwenye shule moja ya chekechea. Taarifa kutoka vyombo vya habari zinasema kwamba waliouawa ni pamoja na watoto watatu, wazazi wawili na mwalimu mmoja. Shambulizi hilo linaripotiwa kutokea saa moja na dakika 40 kwa saa za huko kwenye mji wa Lianjiang uliopo jimbo la Guangdong. Polisi wanasema kwamba mshukiwa mwenye jina la Bu tayari yupo kizuizini. China ina sheria kali kuhusu umiliki wa bunduki, lakini kumekuwa na visa kadhaa vya watu kuchomwa visu katika miaka ya karibuni, baadhi vikitokea katika maeneo ya shuleni. Katibu mkuu wa NATO Jens Stoltenberg amesema leo kwamba viongozi wanaokutana wiki hii nchini Lithuania watakubaliana kuhusu mchakato wa miaka kadhaa wa kusaidia Ukraine makubaliano yayo yatasaidia ya Ukraine kujenga tena mifumo yake ya usalama na ulinzi ili iweze kujilinda dhidi ya uchokozi zaidi. Stoltenberg amesema katika makala, makala ya maswala ya mambo ya kigeni iliyochapishwa mapema leo, amesema kwamba watahakikisha kwamba vikosi vya Ukraine vinaweza kufanya kazi kwa ushirikiano na vile vya NATO nacho Kiongozi huyo ameongeza kusema kwamba kwa mara ya kwanza NATO itafanya mkutano wa baraza jipya la NATO na Ukraine ambalo litakuwa jukwaa la kufanya maamuzi pamoja na mashauriano wakati wa mizozo. Wapiga kura wa Uzbekistan wametoa ushindi uliotarajiwa kwa rais Shavkat Mirziyoyev ambaye amerejea ofisini kwa karibu asilimia 90 ya kura bila ya upinzani mkubwa. Uchaguzi huo ulioitishwa mapema umekuja miezi kadhaa baada ya ule uliobadili katiba na kuongeza muda wa rais wa kuhudumu kutoka mihula miwili ya miaka mitano hadi mihula miwili ya miaka saba kila mmoja. Bila mabadiliko hayo, Mirziyoyev angeondoka madarakani 2026 baada ya kuhudumu muhula wa pili ulioanza mwaka wa 2021. Mvua kubwa zinazoonyesha kaskazini mwa India zimesababisha maporomoko ya ardhi pamoja na mafuriko huku takriban watu 22 wakipoteza maisha. Idara ya kitaifa ya hali ya hewa ya India mapema leo imetabiri kuwa mvua zitaendelea kunyesha kwenye majimbo ya Himachal Pradesh pamoja na Punjab kaskazini na vilevile Haryana. Taarifa zimeongeza kwamba kuna uwezekano wa mvua kubwa kushuhudiwa leo mjini New Delhi. Waziri kiongozi wa mji huo Arvind Kejriwal amesema kwamba miundo mbinu ya mji huo haiwezi kumudu viwango vikubwa vya mvua vinavyoendelea kunyesha. Gazeti la Times la India limesema kwamba takriban watu wanne walikufa Jumapili mjini New Delhi kwenye tukio tofauti, ambapo pia kuta zilianguka, nyumba kuporomoka pamoja na miti kuanguka. Haya basi e, e, mambo matamu kabisa e, kili anakuambia roho e, analalamika kweli kweli, anabembeleza sauti tamu e, maridhawa kabisa ndani ya VOA Express. Kama unajiunga nasi hivi sasa, matangazo yanakujia moja kwa moja kutoka hapa e, jiji kuu la Marekani, Washington DC na basi hapo ndipo tunaelekea kuingia kwenye barazani, tukauliza: je, unapata huduma za kimsingi katika eneo ulilopo? Kuna majibu mengi ambayo nayaona kwenye ukurasa wa Facebook, lakini pia kwenye laini ya simu. Kwanza kabisa tuna msikilizaji. Karibu sana, sema jina, eneo unakotokea na utoe mchango wako. Asante. Asante sana vo kwa nafasi hii. Kwa majina anaitwa Boni Kwactv ni Babasla pia tokea pande za Katolo Geita nchini Tanzania. Ehe, tueleze. Je, unapata huduma msingi katika eneo uliloko eh, hebu tueleze mambo yakoji hapa. Naam, kiukweli na bila kuficha, kwa eneo nililopo mimi binafsi, huduma za kimsingi hasa kwa kina mama wajawazito kiukweli, bado huduma ziko chini sana. Kumekuwepo na upungufu wa vifaa tiba pamoja na na vitanda unakuta mama mjamzito wanalazimika kulala watu wawili kwenye kitanda kimoja. Hii kidogo inakuwa ni hatari kwa mama, lakini pia kwa kwa mtoto. Kwa hiyo mbilangu kwa serikali binafsi, nadhani kwa kweli na wadau, ili apikiwa kushughulikiwa kwa sababu kina mama ndo chanzo cha cha taifa, nadhani sasa. Kwa hali hii iliyote kweli inaashiria hali ya hatari sana, na sio hali nzuri kwa kawaida. Asante sana ndugu yangu kwa kile ambacho umekieleza vizuri kabisa, tunakushukuru. Basi naona pia wengine idi wameandika kweli kweli, na majibu yanaendelea kumiminika. Namwona Tony Madhinge anasema yuko Laikipia kaunti nchini Kenya, anasema serikali inajitahidi kurudisha amani baada ya wizi wa mifugo uliodumu kwa miongo kadhaa, ukitekelezwa na wezi kutoka jamii ya Wapokoti kutoka kaunti jirani ya West Pokot. Aidha, serikali imeajiri home guards, kwa hivyo hiyo huduma tunaifurahia. Huyu hapa ni masunzu jikulu eh, wa Nkasi, Rukwa, Tanzania. Huduma anapata vizuri, ila kuna tatizo ambalo limenikera. Mfano, unaenda kliniki na unaweza eh, una, na mwenza wako, yani mwanamke mja mzito, unaambiwa aku, akanunue kadi na kadi hiyo ukifuatilia imeandikwa not for sale, yani kwamba hairuhusiwi kuuzwa. Wizara husika tunaomba umesikia hayo mambo. Uh -huh. Masanja Dius anasema yuko Igate Geita Tanzania. Anasema hapa kwetu huduma stahiki tunapata, mfano huduma za afya kwenye zahanati zetu e, ya kijiji tunapata huduma nzuri sana, madokta wapo vizuri, wanatoa huduma bora hata zaidi. Naam, kuna msikilizaji mwingine kwenye line ya simu, karibu. Tutambulishe jina lako na utuambie uko wapi na nini hasa ambacho naona kinatokea. Je, unapata huduma msingi katika eneo ambalo upo? hmm. Asanteni sana Sauti Amerika, kwa majina anaitwa vita na mijaji yuko DRC, hapa jimbo Kivu Kusini. Kwa sasa kulingana na huduma zenyewe, kwa sasa hatupate huduma zetu za msingi, ikiwemo afya, miundo mbinu, chakula cha kila leo na vitu vingine kaza wa kaza, na kimsingi tunahitaji tu tukula vizuri, tujie usalama uh, tujiendeshe kwenye miundombinu ambayo imeboreshwa, lakini hayo yote haipatikani. Wakati mwingine kupata umeme ni tatizo, na wakati mwingine chakula ambacho kimehitajika, mtu akipata kilitoa leo, kukipata inakuwa ni kama kuzungumkuti. Nina maana kwamba huduma zetu za msingi uh, kana kwamba zimenyanyaswa, pasipo kusema kwamba tumezulumiwa hata na uongozi uliopo, sababu unajikita kwamba unachohitaji kwa muda na wakati haukipatikani. Asante sana, ndugu yangu, mi nashukuru kwa kuwasiliana nasi hii leo na kutoa mchango wako ndani ya barazani. Safi sana. Naona kwamba muda nao hauturuhusu tukasoma yote yaliyoandikwa kwenye ukurasa wa Facebook, lakini napoangalia kwa umbali naona kibao chetu cha leo kinaingia polepole, ambapo Nandi wakiwa na sauti solo wanasema kiza kinene Yani, kibao kimepangwa kikapangika idi vizuri yani, tu tena taratibu na, nasikiza, nasikiza undani wake yani, upande wa vyombo mm -hmm. kweli kimepangika ah, yani, mtu aliyefanya mixing huu wimbo ametisha kwelikweli mm -hmm. Nandi wakiwa na sauti soul mamo ndivyo wanavyokwenda. Na moja kwa moja tuelekee nchini Kenya ambapo kama labda umesikia na labda hujasikia ni kwamba kuna shughuli inayoendelea ya kukusanya sahihi kutoka kwa wananchi wa Kenya, shughuli yenyewe ikiongozwa na kiongozi wa upinzani Raila Odinga. Shughuli yenyewe ilianza rasmi hapo tarehe saba mwezi wa saba ambao ni tarehe yenye historia kubwa katika siasa za Kenya, hasa ikifika kwenye historia ya ukombozi na sasa uh, basi, ili tujue mambo yanavyokwenda na vijana wanasema nini, naona wenyewe tu tusikie kutoka kwa kijana mmoja, um, mmojawapo nchini Kenya, anaonaje shughuli hii na ameichukuliaje na anajihusishaje katika shughuli hii ya ukusanyaji wa sahihi ambazo zinakusudia kubadili hali ya maisha na labda kushughulikia gharama ya maisha ambao wengi wanalalamika kwamba imeenda juu sana. Sasa tuungane naye Kevin Osiemo akiwa Naivasha. Osiemo, hebu tueleze mchakato huu unauchukulia vipi? mchakato huu ambao ulianza siku ya eh, sabasaba juma na, ya jumaa iliyopita umechangamkiwa na vijana wengi kutokana na hali ambayo imekuwa ngumu ya kimaisha. Tunaona uchumi umekuwa mgumu eh, na hivi sasa tunaona kwamba hatujui kwa kweli kama mchakato huu utaweza kuwafikia malengo yake, lakini watu wengi wanazidi kujitokeza na wanazidi kutoa ku, ku, ku, ku, ku, ku, ku, ku, sahihi zao pamoja na namba za kipande ili waweze kuchangia sauti yao iweze wa kusikika, kwa maana wengi wanasema kwamba kweli punda amechoka. Na mimi kama kijana mwenyewe sina iko uh, katika hali ngumu mwenyewe, najaribu kutafuta kazi nili, imefuzu kutoka chuo kikuu, na yale ambayo kiongozi uh, wa upinzani anajaribu kupigania ni ili tuweze kupata uh, fursa za kazi na maisha, angalau tuweze kujimudu kimaisha. Kwa hivyo tunaamini kwamba huu mchakato, iwapo utaweza kuwafikia malengo yake, maleng, maleng wengi wataweza kusaidika, lakini swali uh, kuu ni kwamba Je, uh, mchakato kama huu una, una uh, katika hali ya kisheria, je, utaweza kufaulu pale mbele ama itakuwa ni hali tu ya kuchukua hizi sahihi ili ziweze tu uh, kutumika kwa sababu za kisiasa? Mm-hmm. Asante sana usiemo, uh, wewe kama kijana tumekusikia maoni yako, na kidogo pale nikasikia ukisema wasiwasi wako tu ni kwamba labda zikusanywe na ziwe tu ni za <laughs> madhumuni ya kisiasa peke yake, na wala sio mabadiliko kama unavyosema. Ni kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, ukiendelea kusikiliza VOA Express. Hali hivyo ndivyo ilivyo, naam. Tunazidi kusonga mbele katika matangazo yetu hii leo kama tulivyokuambia mambo ni mengi kweli, na moja kwa moja hivi sasa e, tunaelekea kwenye swali letu la leo, swali so, letu la leo ambalo tuliuliza Unadhani mkakati wa Raila Odinga kutaka Wakenya zaidi ya milioni kumi wa saini azimio la kumwondoa rais William Ruto madarakani utafaulu? Ni swala ambalo tumeenda kulizungumza muda sio mrefu uliopita. Sasa hapa nikianza naye, huyu anaitwa Keisi Ahura anasema ndio bwana Raila Odinga akiwa, atawashawishi na kuwashurutisha vijana wafuasi wengi sana, kama tuonavyo katika maandamano kwenye runinga, huenda atafanikiwa, la sivyo wengi wao e, wafuasi watarejea kwenye chama tawala, wasimunge mkono tena kwa uchaguzi kwa chaguzi zijazo. Morgan Freeman yuko hapa ame, ameandika kwa Kiingereza, lakini tafsiri anasema kwamba sisi kama Wakenya tuko tayari kufanya hivyo, na kwa kweli tunaumia. Huyu hapa ni pius Pius, anasema hali ya maisha ni ngumu kwa wananchi hivi sasa nchini Kenya. Serikali imeteka bunge na mfumo wa mahakama kwa kile kinachoweza kuitwa udikteta wa kisiasa. Kilichobaki na raia kupigania haki zao kwa njia ya maandamano. Huenda miungu watu iliyomo mamlakani itaelewa haki. azos, advocates wanasema kwamba Ruto alimudu kuingia madarakani, ila kwa vyovyote hajamudu kuyamudu madaraka. Anapata tabu katika uongozi wake kuliko kiongozi yeyote yule nchini Kenya. Bro Cosmas anasema kwanza, kwa haraka sana, tunatawaliwa na dikteta katili, heri yaondoke mamlakani. Ah, nani huyu? Huyu anasema nani, ata la lach, chuga gibzaka anasema atapata zaidi ya milioni kumi, mimi nikiwa mmoja wao, maisha yamekuwa magumu sana. Huyu hapa ni Chudu Edward Baba Praven anasema rais wa King Media Tanzania eh, Mkola chuma Mbeya anaeleza kwamba yeye analiona ni swala gumu sana. Mike LB anasema lahasha. Na iwapo atafikisha basi bado itakuwa vigumu sana na kutakuwa na tatizo bungeni kuongelea hoja hiyo nam, walioandika ni wengi kweli. Huyu hapa ni Evans Makoha anasema ndio, kwa maana kulingana na vile rais aliye madarakani, namna vile anaendesha nchi, sisi kama Wakenya hatuna uwezo eh, uchumi aliyoupanga huko, hivyo mzuri lakini inahitaji maendeleo ya taifa letu basi. Tukinapokaribia kuenda kumaliza VOA Express hivi leo, labda kidogo, ili tuangalie baadhi ya maswala yanayotanda kwenye mitandao ya kijamii, na moja kwa moja tu ukiniruhusi, mm -hmm. nitaingia kwenye swala ambalo limetanda na limegusa karibu kila mtumizi wa mitandao ya kijamii, nazungumzia threads. mm -hmm. imekuwa yani, ikizungumziwa uh, mwishoni mwa wiki vibaya mno. Mimi mwenyewe nikajipata pia niko kwenye threadi <laughs> <Na, laughs> lakini sasa, kinachochekesha, kwanza wanaoingia threadi wanasema hivi mm. threadi ambayo imekuja kwanza kama hasimu uh, wa Twitter mm. wanasema ndani ya Twitter yenyewe threadi na Ndiyo inavuma ndani ya Twitter. Ndani ya Twitter, ya. <laughs> Ndani ya thread yenyewe inavuma ndani ya Twitter. Lakini sasa wakiwa hapa nani, wameshaingia ndani ya thread. Naona watu wakiulizana wenyewe. Sasa, ndugu zetu, tumejipata, tuko ndani ya thread. Mimi na wewe hili tuko. Sasa, hapa mambo yanakwendaje? Sasa, unaona watu wakitoa mashauri tu wakiwa ndani ya thread, wanashauriana. Wanaambia mimi pia najaribu hivi. Nimegundua hivi. Nimegundua katika matumizi yake. Unafanya hivi. Sasa, hilo ni jambo ambalo kweli limetia fora sana kwenye mitandao. Mm-hmm. Swala lingine, uh, Harrison Kamau ni kuelekea kwenye michuano ya kombe la dunia la wanawake. Unajua michuano ya kombe la dunia la wanawake inatarajia kuanza kule e, nchini Australia na New Zealand, na kikubwa watu wanasubiri kuona nini kitapigwa. E, sasa mechi za mwanzo kama vile mechi za kirafiki kwa mataifa mbalimbali ya Afrika, Ulaya na Amerika zimeanza kufanyika, na timu ya Zambia inaendelea kufanya vizuri na inaonekana kwamba itakuwa moja kati ya timu tishio kabisa kutoka barani Afrika ambapo kuna timu nyingine kama vile Morocco, Afrika Kusini e, pamoja na Nigeria nam naona kwamba sasa mambo yanakwenda vizuri katika VOA Express vizuri. Ni kukumbusha kwamba kuna redio zetu shirika kote Afrika Mashariki na eneo la maziwa Makuu, zikiwemo redio Sunrise Arusha Tanzania, Kiss FM Mwanza tanzania, TK FM kule Tanga Tanzania, Dodoma FM ikiwa Dodoma, kuna vilevile redio Anere Baraka Fizi DRC, redio Malaika Lubumbashi, redio Soleil, redio Mwananchi nchini Kenya, miongoni mwa nyingine nyingi. Vilevile vile, kuna mtandao wetu wa